

MUONGOZO WA MACHAPISHO NA VIDEO ZA KKK KWA WALIMU

2018



MACHAPISHO NA VIDEO ZA KKK KWA WALIMU KUTOKA EQUIP - TANZANIA

KABRASHA	MATINI/VIDEO	MLENGWA
Mafunzo kwa Maafisa Elimu Kata	<ul style="list-style-type: none"> • Mafunzo Endelevu kwa Afisa Elimu Kata - Kiongozi cha Mafunzo.pdf • Mafunzo Endelevu kwa Afisa Elimu Kata - Mwezeshaji.pdf • Muongozo wa matumizi ya ruzuku ya Afisa elimu kata.pdf • Mwongozo wa matumizi ya pikipiki.pdf 	MAAFISA ELIMU KATA
Mikutano ya Elimu ya Wilaya	<ul style="list-style-type: none"> • Mikutano ya elimu ya Wilaya - Muwezeshaji Kiswahili.pdf • Mikutano ya elimu ya Wilaya - Muwezeshaji.pdf • Mikutano ya elimu ya Wilaya - Uwezeshaji wa mada English.pdf • Mikutano ya elimu ya Wilaya - Uwezeshaji wa mada.pdf 	MAAFISA ELIMU WILAYA, WATHIBITI UBORA WA SHULE NA AFISA ELIMU KATA
Moduli za mafunzo ya Walimu kazini - Umahiri wa kuhesabu Moduli 1 - 13	<ul style="list-style-type: none"> • Moduli - 01 Uchunguzi wa Muhtasari Ulioboreshwa - Mratibu.pdf • Moduli - 01 Uchunguzi wa Muhtasari Ulioboreshwa - Mwalimu.pdf • Moduli - 02 Zana za Kufundishia kujenga dhana za namba - Mratibu.pdf • Moduli - 02 Zana za Kufundishia kujenga dhana za namba - Mwalimu.pdf • Moduli - 03 Shughuli za Ujifunzaji Kujenga dhana ya namba - Mratibu.pdf • Moduli - 03 Shughuli za Ujifunzaji Kujenga dhana ya namba - Mratibu.pdf • Moduli - 04 Zana za Kufundishia Kuhesabu na - Mratibu.pdf • Moduli - 01 Uchunguzi wa Muhtasari Ulioboreshwa - Mratibu.pdf • Moduli - 01 Uchunguzi wa Muhtasari Ulioboreshwa - Mwalimu.pdf • Moduli - 02 Zana za Kufundishia kujenga dhana za namba - Mratibu.pdf 	WALIMU WA DARASA LA I NA LA II, WALIMU WENGINE WOTE, MWALIMU MKUU NA MRATIBU WA MAFUNZO YA WALIMU KAZINI

	<ul style="list-style-type: none"> • Moduli - 02 Zana za Kufundishia kujenga dhana za namba - Mwalimu.pdf • Moduli - 03 Shughuli za Ujifunzaji Kujenga dhana ya namba - Mratibu.pdf • Moduli - 03 Shughuli za Ujifunzaji Kujenga dhana ya namba - Mratibu.pdf • Moduli - 04 Zana za Kufundishia Kuhesabu na matendo katika namba - Mwalimu.pdf • Moduli - 04 Zana za Kufundishia Kuhesabu na matendo katika namba - Mwezesaji.pdf • Moduli - 05 Kazi za mwanafunzi katika kujifunza dhana za namba - Mratibu.pdf • Moduli - 05 Kazi za mwanafunzi katika kujifunza dhana za namba - Mwalimu.pdf • Moduli - 06 Vitendo vya Wanafunzi vya kujifunzia hesabu.pdf • Moduli - 06 Vitendo vya Wanafunzi vya kujifunzia hesabu - Mwalimu.pdf • Moduli - 07 Kazi za mwanafunzi katika kujifunza kuongeza na kupunguza hadi vitu 20 - Mratibu.pdf • Moduli - 07 Kazi za mwanafunzi katika kujifunza kuongeza na kupunguza hadi vitu zaidi ya 20 - Mwalimu.pdf • Moduli - 08 Kazi za mwanafunzi katika kujifunza kuongeza vitu zaidi ya 20 - Mratibu.pdf • Moduli - 08 Kazi za mwanafunzi katika kujifunza kuongeza vitu zaidi ya 20 - Mwalimu.pdf • Moduli - 09 Kazi za mwanafunzi katika kujifunza kuongeza vitu zaidi ya 20 - Mwalimu.pdf • Moduli - 10 Kazi za mwanafunzi katika kutambua maumbo - Mwalimu.pdf • Moduli - 10 Kazi za mwanafunzi katika kutambua maumbo - Mwezesaji.pdf 	
--	--	--

	<ul style="list-style-type: none"> • Moduli - 11 Kazi za mwanafunzi katika kujifunza vipimo - Mwalimu.pdf • Moduli - 11 Kazi za mwanafunzi katika kujifunza vipimo - Mwezesaji.pdf • Moduli - 12 Kazi za mwanafunzi katika kujifunza sehemu - Mwalimu.pdf • Moduli - 12 Kazi za mwanafunzi katika kujifunza sehemu - Mwezesaji.pdf • Moduli - 13 Kazi za mwanafunzi katika kuchunguza data - Mwalimu.pdf • Moduli - 13 Kazi za mwanafunzi katika kuchunguza data - Mwezesaji.pdf 	
<p>Moduli za mafunzo ya Walimu kazini - Umahiri wa Kusoma Moduli 1 - 13</p>	<ul style="list-style-type: none"> • Moduli- 01 Utaratibu wa Kuandaa mazingira yaliyosheheni machapisho - Mratibu.pdf • Moduli - 01 Utaratibu wa Kuandaa mazingira yaliyosheheni machapisho - Mwalimu.Pdf • Module - 02 Usimamizi fanisi wa darasa - Mratibu.Pdf • Moduli - 02 Usimamizi fanisi wa darasa - Mwalimu.Pdf • Moduli - 03 Tathmini ya mwanafunzi - Mratibu.Pdf • Moduli - 03 Tathmini ya mwanafunzi - Mwalimu.Pdf • Moduli - 04 Kuongeza usawa wa kijinsia na ushiriki - Mratibu. Pdf • Moduli - 04 Kuongeza usawa wa kijinsia na ushiriki - Mwalimu.Pdf • Moduli - 05 Kusoma kitabu kwa sauti - Mwalimu.Pdf • Moduli - 05 Kusoma kitabu kwa sauti - Muwezesaji.Pdf • Moduli - 06 Sauti ya herufi, Jina la herufi na Silabi - Mratibu.Pdf • Moduli - 06 Sauti ya erufi, Jina la herufi na Silabi - Mwalimu. Pdf 	<p>WALIMU WA DARASA LA I NA LA II, WALIMU WENGINE WOTE, MWALIMU MKUU NA MRATIBU WA MAFUNZO YA WALIMU KAZINI</p>

	<ul style="list-style-type: none"> • Mod - 07 Mwongozo Utambuzi wa Sauti - Mratibu.Pdf • Module - 07 Utambuzi wa Sauti - Mwalimu.Pdf • Moduli - 08 Foniki - Mratibu.Pdf • Moduli - 08 Foniki - Mwalimu. Pdf • Moduli - 09 Kutenganisha na Kuunganisha Fonimu - Mratibu. Pdf • Moduli - 09 Kutenganisha na Kuunganisha Fonimu - Mwalimu.Pdf • Moduli - 10 Misingi ya Kuandika - Mwalimu.Pdf • Moduli - 10 Misingi ya Kuandika.Pdf • Moduli - 11 Msamiati Mratibu. Pdf • Moduli - 11 Msamiati - Mwalimu.Pdf • Moduli - 12 Kusoma kwa Fahamu - Mratibu.Pdf • Moduli - 12 Kusoma kwa Ufahamu - Mwalimu.Pdf • Moduli - 13 Kusoma kwa Ufasaha - Mratibu.Pdf • Moduli - 13 Kusoma kwa Ufasaha - Mwalimu.Pdf 	
Moduli za ufundishaji na ujifunzaji unaozingatia jinsia	<ul style="list-style-type: none"> • Moduli ya mwalimu-kufundisha na kujifunza kunako zingatia jinsia.Pdf • Moduli ya mwongozo-kufundisha na kujifunza kunako zingatia jinsia.Pdf 	MWALIMU WA JINSIA, WALIMU WENGINE WOTE NA MRATIBU WA MAFUNZO YA WALIMU KAZINI
Vihuzi vya Kuhesabu Elimu ya Msingi ya Mwanzo	<ul style="list-style-type: none"> • A chati ya namba 0-100.Pdf • B chati ya mpangilio wa namba unaoongezeka kwa 10 hadi 100.Pdf • C nafasi ya namba.Pdf • D chati ya kuzidisha 0-12.Pdf • E kadi za picha za namba 0-20. Pdf • F kadi za namba 0-20 zenye doti.Pdf • G kadi za namba 0-100.Pdf • H mstari wa namba 0-50.Pdf • I chati ya maumbo bapa.Pdf 	WALIMU WA DARASA LA I NA LA II, WALIMU WENGINE WOTE, MWALIMU MKUU NA MRATIBU WA MAFUNZO YA WALIMU KAZINI

	<ul style="list-style-type: none"> • J chati ya maumbo ukumbi.Pdf • K kadi za maumbo bapa.Pdf • L kadi za maumbo ukumbi.Pdf • M chati ya kujumlisha namba 0-10.Pdf 	
Mpango wa Utayari wa Kumuandaa Mtoto Kuanza Shule	<ul style="list-style-type: none"> • Mwongozo wa mwalimu jamii msaidizi-1.Pdf • Mwongozo wa mwalimu jamii msaidizi-2.Pdf • Mwongozo wa mwezesaji wa mafunzo-1.Pdf • Mwongozo wa mwezesaji wa mafunzo- 2.Pdf 	WALIMU NA WALIMU WA MADARASA YA AWALI
Vitabu vya hadithi vya elimu ya awali	<ul style="list-style-type: none"> • Bustani ya Maua A4.pdf • Bustani ya maua.pdf • Kole na Kode A4 Cover.pdf • Kole na Kode A4.pdf • Kuku na Kanga A4 Cover.pdf • Kuku na Kanga A4 Moro.pdf • Luko Mchungaji Cover.pdf • LUKO Mchungaji.pdf • Moto A4 Cover.pdf • Moto Moro.pdf • Mtoto Furaha A4 Cover.pdf • Mtoto Furaha A4 Moro.pdf • Napenda Nyumbani kwetu Cover.pdf • Ninapenda Nyumbani Kwetu. pdf • Ninatamani Kuanza Shule A4.pdf • Ninatamani Kuanza Shule.pdf • Shule Yangu Cover.pdf • Shule Yangu.pdf • Tatu na Bata A4 Cover.pdf • Tatu na Bata A4.pdf • Urafiki wa Binadamu A4 Cover. pdf • Urafiki wa Binadamu.pdf 	WALIMU NA WALIMU WA MADARASA YA AWALI

Uongozi wa Shule	<ul style="list-style-type: none"> • Jamii ya kujifunza kwa walimu wakuu - mwongozo wa Mwezesaji.Pdf • Jamii ya kujifunza kwa walimu wakuu - Washiriki.Pdf • Jamii ya kujifunza ya walimu wakuu - muongozo wa uundaji wa jamii ya kujifunza.Pdf • Mafunzo kwa kamati za shule - Mwezesaji.Pdf • Mikutano ya kila wiki wa walimu - Mwezesaji.Pdf • Mpango wa maendeleo ya shule - muongozo wa mshiriki. Pdf • Mpango wa maendeleo ya shule - muongozo wa Mwezesaji.Pdf • Mpango wa utayari wa kujiunga na elimu ya sekondari - Mwanafunzi.Pdf • Mpango wa utayari wa kujiunga na elimu ya sekondari - Mwezesaji.Pdf • Muongozo ruzuku ya ptp kusaidia masuala ya wasichana. Pdf • Muongozo wa utumiaji wa mfumo wa taarifa za shule.Pdf • Mwongozo kwa mwalimu mkuu.Pdf • Mwongozo wa kujenga miundombinu.Pdf • Mwongozo wa mafunzo ya kamati ya shule.Pdf • Mwongozo wa mafunzo ya klabu ya uwezesaji wa wanafunzi.Pdf • Ruzuku ya ushirikiano wa wazazi na walimu shuleni - Mwezesaji.Pdf • Uongozi na usimamizi wa shule - Mshiriki.Pdf • Uongozi na usimamizi wa shule - Mwezesaji.Pdf 	WALIMU WAKUU

Video - Mtoto Elimika	<ol style="list-style-type: none"> 1. Kusalimia kwa adabu.mp4 2. Tabia njema ya kusalimiana. mp4 3. Kujieleza na kujitambulisha. mp4 4. Kusoma herufi 'a'.mp4 5. Kusoma herufi 'e'.mp4 6. Kusoma herufi 'i'.mp4 7. Kusoma herufi 'o'.mp4 8. Kusoma herufi 'u'.mp4 9. Kuhesabu.mp4 10. Kusoma namba 1 hadi 9.mp4 11. Kuhesabu vitu.mp4 12. Kuandika herufi 'a'.mp4 13. Kuandika herufi 'e'.mp4 14. Kuandika herufi 'i'.mp4 15. Kuandika herufi 'o'.mp4 16. Kuandika herufi 'u'.mp4 17. Kuchora.mp4 18. Kuandika namba 1 hadi 9.mp4 19. Kutambua namba sifuri '0'.mp4 	WANAFUNZI WA DARASA LA I NA LA II NA WALIMU WOTE
Video ya mpango wa Utayari wa Kumuandaa Mtoto kuanza shule	<ul style="list-style-type: none"> • Video fupi Mpango wa utayari wa kuanza shule.mp4 	WATU WOTE

VIDEO ZA KKK

Mwongozo wa Video za kuhesabu	<ul style="list-style-type: none"> • Mwongozo wa video za kuhesabu-mwalimu.Pdf • Mwongozo wa video za kuhesabu-mwezesaji.Pdf 	WALIMU WA DARASA LA I NA LA II, WALIMU WENGINE WOTE, MWALIMU MKUU NA MRATIBU WA MAFUNZO YA WALIMU KAZINI
Mwongozo wa Video za kusoma na kuandika	<ul style="list-style-type: none"> • Mwongozo wa video za kusoma- mwalimu.Pdf • Mwongozo wa video za kusoma-mwezesaji.Pdf 	WALIMU WA DARASA LA I NA LA II, WALIMU WENGINE WOTE, MWALIMU MKUU NA MRATIBU WA MAFUNZO YA WALIMU KAZINI
Video za Umahiri wa Kuhesabu Elimu ya Msingi ya Mwanzo	<ul style="list-style-type: none"> • Kupima vitu na kutumia matokeo kama data.mp4 • Kutambua maumbo na kuyagawa katika sehemu.mp4 	WALIMU WA DARASA LA I NA LA II, WALIMU WENGINE WOTE, MWALIMU MKUU NA MRATIBU WA MAFUNZO YA WALIMU KAZINI

	<ul style="list-style-type: none"> • Kutumia chati ya thamani ya tarakimu katika namba kuonesha namna ya kujumlisha na kutoa kwa njia ya wima.mp4 • Kutumia ngoe kutenganisha na kuweka namba pamoja.mp4 • Kutumia nyimbo, mstari wa namba na chati ya namba kufanya ujifunzaji wa kuhesabu kuwa shirikishi.mp4 • Matumizi ya hadithi, vihesabio, fungu la kumi na kadi za namba kurahisisha ujifunzaji wa kuhesabu.mp4 • Mazingira mazuri na salama ya ujifunzaji.mp4 	
<p>Video za Umahiri wa Kusoma na kuandika Elimu ya Msingi ya Mwanzo</p>	<ul style="list-style-type: none"> • Kusimbua na kuunda maneno. Mp4 • Kuwasomea kwa sauti.Mp4 • Mikakati ya uelewa wa sauti. Mp4 • Shughuli za foniksi.Mp4 • Shughuli za kukuza msamiati. Mp4 • Uandishi wa awali.Mp4 • Ufahamu.Mp4 • Utangulizi wa sauti za herufi. Mp4 	<p>WALIMU WA DARASA LA I NA LA II, WALIMU WENGINE WOTE, MWALIMU MKUU NA MRATIBU WA MAFUNZO YA WALIMU KAZINI</p>

'Kabrusha hili limekusanya matini zilizotengenezwa hadi kufikia Septemba, 2018. Matini yatakayotengenezwa baada ya Septemba, 2018 yatatapatikana katika tovuti ya EQUIP-Tanzania www.equip-t.org au uliza Afisa Elimu wa wilaya au mkoa wako'.



Mpango wa kuinua ubora wa elimu Tanzania unaofadhiliwa na Shirika la Maendeleo la Uingereza unasaidia kuboresha elimu kwenye zaidi ya Shule za msingi 5000 za Serikali ya Tanzania.

EQUIP-Tanzania inasaidia serikali ya Tanzania kuongeza ubora wa matokeo ya ujifunzaji kwenye shule za msingi, hasa kwa wasichana. Inajikita kwenye mfumo maalumu wa uboreshaji unaozingatia gharama ambazo zinaleta mabadiliko kwa njia ambazo zinaweza kutumiwa nchi nzima. Utekelezaji wa mpango ulianza mwaka 2014 kwa mikoa mitano na baadae mikoa saba (Shinyanga, Simiyu, Kigoma, Lindi, Mara, Dodoma, Tabora). Baadae mwaka 2017, mikoa mingine miwili Zaidi ikaongezwa (Singida, and Katavi), ambapo kwa pamoja inaleta jumla ya shule zaidi ya 5000 na wanafunzi milioni 2.3.



Vidokezo ya mafanikio ya mpango wa kuboresha elimu

- Kusaidia utekelezaji wa mtaala wa elimu kwa kuwezesha madarasa ya msingi ya awali (la kwanza na la pili) kuongeza matokeo ya ujifunzaji katika (uwezo wa kusoma, kuandika na kuhesabu) tangu mwaka 2014 mfano asilimia 43 ya wanafunzi wameongeza kasi ya kusoma zaidi ya alama zilizowekwa kitaifa.
- Walimu zaidi ya 49,000, walimu wakuu na Maafisa elimu kata wanafaidika na mafunzo ya walimu kazini kukuza taaluma zao.
- Mpango wa kuwaandaa watoto kuanza Shule unahakikisha watoto wanaoishi mbali na shule za msingi na wamefikia umri wa kuanza shule kujiunga na vituo vya utayari. Mpango kushirikiana na Halmashauri umetoa mafunzo kwa walimu wasaidizi wa vituo vya utayari ambao mpaka sasa wamewaandaa watoto zaidi ya 444,872 katika zaidi ya vituo 3031 kwenye mikoa tisa kujiunga na darasa la kwanza.
- Mipango ya maendeleo ya shule imekuwa shirikishi zaidi na inayojikita katika ukuzaji wa ubora wa shule katika mipango ya mikoa mbali mbali. Walimu wakuu wote, wasaidizi wao na maafisa elimu kata katika mikoa tisa wamepata mafunzo ya kuandaa mipango ya maendeleo ya shule ambayo ni shirikishi.

- Mfumo wa taarifa za shule ambao unatumia vishikwambi unatekelezwa, mfumo unaosaidia kutoa takwimu za uhakika na kwa wakati kusaidia katika usimamizi wa utendaji katika ngazi zote.
- Shule zote katika mikoa tisa ya mpango imeweze kuunda Umoja wa Wazazi na Walimu ili kusiadiana na walimu na jamii katika kuboresha shule na maendeleo ya ujifunzaji wa watoto.

For more information on the EQUIP-T Programme please visit the website

visit: www.equip-t.org

Twitter: EQUIPTanzania

Facebook: [equiptanzania.equiptanzania](https://www.facebook.com/equiptanzania)

